• Guoyu Plastic Product kwalabe na wanki

2024 9.1 An Fara Makaranta

2024 9.1 An Fara Makaranta

xi1

Gabatarwa:

Hutun bazara ya zo ƙarshe kuma ɗalibai a duk faɗin ƙasar suna shirye-shiryen fara sabuwar shekara ta makaranta. Kamar yadda ƙuntatawa na COVID-19 ya sauƙaƙa, makarantu da yawa suna shirye-shiryen maraba da ɗalibai su koma ga koyo na kai tsaye, yayin da wasu ke ci gaba da samfuran nesa ko na zamani.

Ga dalibai, farkon sabuwar shekara ta makaranta yana kawo farin ciki da damuwa yayin da suke haɗuwa da abokai, saduwa da sababbin malamai, kuma suna koyon sababbin darussa. A wannan shekarar, duk da haka, komawa makaranta yana cike da rashin tabbas yayin da cutar ta ci gaba da yin tasiri a rayuwar yau da kullun.

Iyaye da malamai suna fuskantar ƙalubalen tabbatar da amintaccen canji mai sauƙi zuwa ilmantarwa ta cikin mutum. Makarantu da yawa sun aiwatar da matakan tsaro kamar umarnin rufe fuska, ƙa'idodin nisantar da jama'a da ingantattun ka'idojin tsafta don kare ɗalibai da ma'aikata. Hakanan ana ƙarfafa ɗaliban da suka cancanta, malamai da ma'aikata da su yi allurar rigakafin cutar don ƙara rage yaduwar cutar.

1

Yanzu:

Baya ga damuwa game da COVID-19, farkon shekarar makaranta ya kuma ja hankali ga muhawarar da ake ci gaba da yi a makarantu kan umarnin rufe fuska da buƙatun allurar rigakafi. Wasu iyaye da membobin al'umma suna ba da shawarar baiwa yara 'yancin zaɓar ko sanya abin rufe fuska ko samun rigakafin COVID-19, yayin da wasu ke ba da shawarar ɗaukar tsauraran matakai don kare lafiyar jama'a.

Fuskantar waɗannan ƙalubalen, malamai sun himmatu wajen samarwa ɗalibai ingantaccen ilimi da tallafi don taimaka musu su jimre da illolin ilimi da tunani na cutar. Yawancin makarantu suna ba da fifikon albarkatun lafiyar kwakwalwa da sabis na tallafi don saduwa da zamantakewa da buƙatun ɗalibai waɗanda wataƙila sun sami keɓewa, damuwa, ko rauni a cikin shekarar da ta gabata.

1

taƙaitawa:

Yayin da sabuwar shekarar makaranta ta fara, ɗalibai gabaɗaya suna fatan komawa ga al'ada da samun nasarar karatun shekara. Juriya da daidaitawa na ɗalibai, iyaye, da malamai za su ci gaba da gwadawa yayin da suke tafiya cikin rashin tabbas na cutar ta yanzu. Koyaya, tare da tsare-tsare a tsanake, sadarwa, da kuma sadaukar da kai don kyautata rayuwar al'ummar makaranta, farkon shekarar makaranta na iya zama lokacin sabuntawa da haɓakawa ga duk wanda abin ya shafa..


Lokacin aikawa: Agusta-26-2024